Yadda ake ciyar da Kirsimeti na Kirsimeti a ƙasashe daban-daban?

 

Murnar Kirsimeti abokina,

Tuni tsakiyar Disamba. Shin Kirsimeti yana da nisa?
Kafin Kirsimeti ta zo, muna yi muku fatan gaggawa da fatan za ku yi aiki mai kyau da iyali mai dadi cikin sabuwar shekara

Na gode da kulawarku da mu da fatan za mu sami ƙarin musanya a cikin 2021.

Bari muyi magana game da al'adar Kirsimeti a ƙasashe daban-daban. 

Maraba da barin saƙo da tattaunawa game da al'adu daban-daban.

1. Da Burtaniyamutane sun fi mai da hankali ga cin abinci a lokacin Kirsimeti. Abincin ya hada da gasasshen alade, turkey, pudding na Kirsimeti, naman alade na Kirsimeti, da sauransu. Kowane dangi yana da kyautai kuma bayi suna da rabo. Ana gabatar da dukkan kyaututtuka a safiyar ranar Kirsimeti. Wasu mawaƙa na Kirsimeti suna tafiya tare da ƙofar don raira waƙoƙi mai kyau daga gida zuwa gida. Mai masaukin ne zai gayyacesu cikin gida don su nishadantar dasu da kayan shaye shaye ko kuma basu kananan kyaututtuka.

2. Saboda Amurka ƙasa ce da ta ƙunshi kabilu da yawa, yanayin da Amurkawa ke bikin Kirsimeti suma sun fi rikitarwa. 'Yan ci-rani daga kasashe daban-daban suna bin al'adun kasashensu na asali. Koyaya, yayin lokacin Kirsimeti, adon da sauran kayan ado na musamman a ƙofar ƙofofin Amurkawa iri ɗaya ne.

3. Matsakaicin baligi a Faransa kusan yana zuwa coci don halartar taro na tsakar dare a daren jajibirin Kirsimeti. Bayan haka, dangin sun tafi gidan babban ɗan’uwan ko ’yar’uwar da suka yi aure don sake haɗuwa da abincin dare. Wannan taron ya kasance game da tattauna mahimman batutuwa a gida, amma idan akwai dangi waɗanda ba sa jituwa, to sassaucin ya lafa daga baya. Dole ne kowa yayi sulhu kamar da, don haka Kirsimeti rana ce ta kyautatawa a Faransa.

4. Yara a Spain zai sanya takalma a waje ƙofar ko taga don karɓar kyaututtukan Kirsimeti. A cikin birane da yawa akwai kyaututtuka ga yara mafi kyau. Su ma shanun an ba su kulawa sosai a ranar. An ce lokacin da aka haifi Yesu, saniya ta hura a cikinsa don dumi shi.

5. Kowane Italiyanci dangi suna da yanayin samfurin labarin haihuwar. A daren jajibirin Kirsimeti, dangin sun sake haduwa don cin abinci mai yawa kuma sun halarci bikin Kirsimeti a tsakar dare. Bayan haka, na je ziyarar ’yan uwa da abokan arziki. Yara da tsofaffi ne kawai suka samu kyaututtuka. A lokacin Kirsimeti, Italiyanci suna da kyakkyawar al'ada. Yara suna rubuta makala ko waka don nuna godiya ga iyayensu game da tarbiyyarsu a shekarar da ta gabata. An ɓoye ayyukansu a cikin tsummoki, ƙarƙashin faranti ko manyan tebur kafin cin abincin dare na Kirsimeti, kuma iyayensu sun yi kamar ba su gan su ba. Bayan sun gama babban abincin, sai suka dawo da shi suka karanta wa kowa.

6. Da Yaren mutanen Sweden suna da karimci sosai. A Kirsimeti, ya fi bayyana. Iyali na da kyau. Ko mai arziki ne ko matalauci, ana maraba da abokai, har ma baƙi na iya zuwa. Ana sanya kowane irin abinci akan tebur don kowa ya ci. .

7. Denmark farkon gabatar Kirsimeti

tambura da kuma tambarin rigakafin tarin fuka, waɗanda aka bayar don tara kuɗi don kuɗin tarin fuka. Babu irin wannan hatimin a wasiƙar Kirsimeti da 'yan Denmark suka aiko. Waɗanda suka karɓi imel za su ji daɗi sosai idan suka ga ƙarin kan sarki!

 

/natural-ledgestone/

 


Post lokaci: Dec-18-2020